.:*:.WOF.:*:.

Hãy vì FairyLand cùng nhau xây dựng một forum , một Guild vững vàng

Hãy vì FairyLand cùng nhau xây dựng một forum , một Guild vững vàng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

We are FairyLand

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cười lên anh nhé !!!

Go down 
Tác giảThông điệp
[√ịt]Luv
Bang chúng cấp xóm
Bang chúng cấp xóm
[√ịt]Luv

Cười lên anh nhé !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cười lên anh nhé !!!   Cười lên anh nhé !!! Icon_minitimeSun Jul 05, 2009 10:07 am

Này anh, đừng nghe người ta nói, sau chia tay mình phải đau khổ, phải dằn vặt, phải tỏ ra hối tiếc.
Anh muốn khóc cũng được, muốn buồn cũng được, nhưng đừng nghe ai xui là phải đóng chặt cửa trái tim mình, để chứng tỏ mình vẫn lưu luyến tình xưa.
Nghe lời em đi, hãy dang rộng trái tim mình, hãy chấp nhận những con người mới, những tình cảm mới, và cả một cuộc sống mới không còn có em ngày ngày đi bên cạnh anh khẽ mỉm cười.
Anh đừng quá nhìn về quá khứ. Tất cả đã qua rồi, và anh cần sống cho ngày hôm nay, cho cả ngày mai, ngày kia nữa, những chuỗi ngày sẽ chẳng còn có em quấy rầy cuộc sống anh. Vì thế hiển nhiên là anh nên có những mối quan hệ mới, những rung động mới, chỉ có điều xin anh đừng bao giờ đối xử với người đến sau em theo cái cách anh đã dành tình cảm cho em. Đơn giản quá phải không anh??

Tốt hơn hết là anh nên có bạn gái đi nhé. Có một người để anh yêu thương, quan tâm và chăm sóc.Có một người để anh cảm thấy người ấy mới yếu đuối làm sao, mới cần có anh ôm vào lòng thật chặt mỗi khi buồn. Có một người để anh cảm thấy mình là người quan trọng và trưởng thành biết nhường nào. Có một người để khơi dậy trong anh trách nhiệm và ham muốn được che chở người ta. Có một người cùng anh đi về trên con đường khuya vắng lặng.Có một người lấp đầy sự cô đơn, trống trải trong trái tim anh. Có một người để khiến anh nhận ra rằng, sự tồn tại của anh trên cõi đời này là rất cần thiết. Hứa với em đi, như vậy nhìn anh sẽ rất đĩnh đạc và trưởng thành.
Và em thì thích nhìn thấy anh như vậy hơn. Hãy để cho em thấy anh đã là một người lớn, ít nhất là đối với một người con gái. Em hứa em sẽ không buồn đâu khi người con gái ấy không bao giờ còn là em nữa..

Dù buồn lắm nhưng em nghĩ rằng, chia tay rồi tốt nhất mình chẳng nên làm bất cứ thứ gì của nhau nữa. Chỉ làm quá khứ của nhau là quá đủ rồi.
Em nghĩ mình đã đi quá xa điểm xuất phát rồi nên giờ chẳng thể quay về làm bạn được nữa. Làm gì có thứ tình bạn nào lại quá sâu đậm và nhiều xúc cảm như thế được phải không anh?? Vậy thì , mình chẳng là gì hết, dù đơn thuần là một người xa lạ. Làm gì có hai người xa lạ nào lại có thể chẳng cần nhìn vào mắt nhau cũng hiểu được người kia đang nghĩ gì.
Tốt nhất là cứ như bây giờ đi anh nhé. Mình chẳng gặp nhau, chẳng liên lạc gì. Cứ để người kia nằm lại trong quá khứ, để thỉnh thoảng được gọi tên nhau trong giấc mơ. Vậy là đủ rồi. Ah đúng rồi, anh để cho em biết về anh qua lời kể của bạn anh nhé. Em hứa không động chạm gì đến thì hiện tại của anh đâu. Dù sao thì em cũng chẳng thể quay mặt làm ngơ với những biến đổi trong cuộc sống anh hàng ngày mà. Vậy quyết định thế đi...

Cuối cùng thì em đã mỉm cười được rồi đấy .Vi` em nghi sau chia tay là đau khổ, nhưng sau đau khổ sẽ là một yêu thương khác đến vs mình, cũng giống như sau cơn mưa trời lại vàng nắng, lại trong xanh mà an

Nghe em nói nha, mình chia tay nhau đâu phải là đã hết yêu thương. Đâu đó trong tim em vẫn luôn dành cho anh một khoảng lặng mang tên kí ức, để anh mãi ngủ yên trong đó như một đứa trẻ nhỏ hiền lành và ngây thơ, bình yên đến lạ. Mình chia tay nghĩa là không còn nhìn chung về một phía, nhưng em tự đáy lòng mình vẫn luôn muốn nhìn về phương trời nào đang có anh cười. Thật lòng lắm anh.

Hứa với em nhé, hạnh phúc mới anh đừng bao giờ lỡ tay đánh mất dễ dàng như trước nữa. Hãy biết nắm chặt tay lại bằng tất cả những yêu thương và tha thứ. Mình chia tay nhau là để anh tìm được cho mình một hạnh phúc mới trọn vẹn và đẹp đẽ hơn em mà. Cười đi anh, anh cười rất đẹp .

Sau chia tay sẽ là một hạnh phúc mới, một ngày nắng mới và một yêu thương mới tràn đầy....

Cười lên anh!

Cười lên anh nhé !!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang